Hội đồng nhân dân xã Yên Na, tổ chức kỳ họp thứ 6, khóa XX, nhiệm kỳ 2021 - 2026
26/07/2023
Lượt xem: 1189
Ngày 26 tháng 7 năm 2023 Hội đồng nhân dân xã Yên Na tổ chức Kỳ họp thứ 6, khóa XX, nhiệm kỳ 2021 - 2026
Tham dự Kỳ họp có: ông Lương Bá Vin, UVBTV Huyện ủy, trưởng ban Dân vận, CT MTTQ huyện Tương Dương; các vị HĐND xã khóa XX; Các đồng chí UV BCH Đảng bộ khóa XXI; Các đồng chí TT HĐND xã; TT UBMTTQ xã; Trưởng, phó các ban ngành, đoàn thể cấp xã; Đại diện lãnh đạo công ty Thủy điện Bản Vẽ; Trạm bảo vệ Rừng phòng hộ phụ trách địa bàn xã; Tổ Kiểm lâm đóng trên địa bàn xã; Thủ trưởng các cơ quan đóng trên địa bàn xã; Bí thư chi bộ, trưởng bản các bản.
Ông: Vi Thanh Tùng, CT UBND xã trả lời chất vấn các ý kiến tại kỳ họp
Ông: Lô Văn Tùng, HUV, BT ĐU, CT HĐND xã khai mạc và điều hành kỳ họp
![Anh-tin-bai](https://datafiles.nghean.gov.vn/nan-ubnd/4546/quantritintuc20237/33638259672787940387.jpg)
Cảnh quan kỳ họp
Tại kỳ họp, các đại biểu được lắng nghe báo cáo: Kết quả hoạt động 6 tháng đầu năm 2023 và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2023; Kết quả tiến độ giải quyết các ý kiến, kiến nghị của cử tri tại kỳ họp thứ 5; Kết quả thực hiện nhiệm vụ KT - XH, QP -AN 6 tháng đầu năm và nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2023; báo cáo quyết toán ngân sách năm 2022; Kết quả thực hiện thu chi ngân sach 6 tháng đầu năm 2023 và nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2023; Kết quả tham gia xây dựng chính quyền của MTTQ và các đoàn thể, cùng một văn bản liên quan khác...
![Anh-tin-bai](https://datafiles.nghean.gov.vn/nan-ubnd/4546/quantritintuc20237/44638259672682508671.jpg)
Các đại biểu tham dự kỳ họp
Sau khi nghe các văn bản báo cáo các đại biểu đã tập trung tham gia nhiều ý kiến và chất vấn liên quan đến các lĩnh vực về tình hình KT - XH - QPAN...Các ý kiến đã được một số ban ngành chuyên môn và lãnh đạp UBND xã trả lời thỏa đáng, được các ĐB HĐND xã đồng tình và nhất trí cao.
![Anh-tin-bai](https://datafiles.nghean.gov.vn/nan-ubnd/4546/quantritintuc20237/22638259672530285857.jpg)
Ông: Lương Bá Vin, UVBTV Huyện ủy, Trưởng ban Dân vận, CT MTTQ huyện Tương Dương phát biểu chỉ đạo kỳ họp
Vân Anh